Trước bối cảnh nền kinh tế thế giới thay đổi đòi hỏi các tổ chức phải chuyển đổi để phù hợp với nhu cầu cân bằng và tích hợp giữa kinh tế, môi trường và xã hội. Sự thay đổi này là cần thiết để các doanh nghiệp duy trì được vị thế của mình trên chuỗi giá trị sản xuất và cung ứng toàn cầu.
Viện Nghiên cứu và Đào tạo Tâm Việt cung cấp dịch vụ tư vấn chuyển đổi ESG xoay quanh 3 hạng mục chính gồm: Cấu trúc tổ chức, Công nghệ ứng dụng và Nguồn nhân lực, giúp các tổ chức thực hiện chuyển đổi thành công, đáp ứng nhu cầu của thị trường đầu ra và các đối tác.
Menu